ตรวจโควิด atk 4 อัน สองขีดหมด แต่ รพ.บางปะกอก8 บอกไม่ติด

สวัสดีครับผมอยากสอบถามพี่เพื่อนลุงน้าอา
พอดีก่อนหน้านี้แม่แฟนมีอาการไอ ผมกับแฟนก็ไม่ได้คิดอะไรนั่งดูทีวีคุยกัน พอไม่กี่วันต่อมา แฟนมีอาการเจ็บคอผมก็เจ็บคอจึงลองตรวจ atk ซึ่งขึ้น2ขีดทั้ง3คน ตรวจไป2-3 อันขึ้นหมด วันรุ่งขึ้นจึงไปตรวจที่รพ.บางปะกอก8 เค้าบอกผมไม่ติดแต่แฟนผมกับแม่แฟนติด ซึ่งผมกับแฟนติดเป็นตังเม กินน้ำกินข้าวใช้ของร่วมกันหมด แต่ผมไม่ติด ตอนตรวจที่รพ.เป็นการตรวจแบบ atk  นะครับไม่ใช่ rt pcr แต่หมอเค้าบอกของเค้าดีกว่าตลาด พอผมไปซื้อ atk ที่ ห้าง มาตรวจก็ยังขึ้น2ขีด รวมทั้งหมดผมตรวจไป 4 ยี่ห้อติดหมด อาการผม ผมคิดว่าติดแน่ๆเจ็บคอมาหลายวัน + ปวดหัว เพลีย พร้อมแฟนที่นอนด้วยกันทุกวันก็ติด 

พอจะเป็นไปได้ไหมครับที่ผมไม่ติดโควิด

ปล.ผมเป็นพวกที่ถ้ามีโอกาศเสี่ยงจะตรวจatk ตลอด ตั้งแต่ระบาดขึ้นขีดเดียวตลอดจึงคิดว่าไม่น่าเป็นเชื้อตาย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่