เจอ atk ปลอม ผลบวกทุกรอบที่ตรวจ???

สวัสดีค่ะ อยากจะมาแชร์และถามว่าควรเชื่อถืออยู่ไหมคะ

เราซื้อ atk จาก shopee เป็นร้านที่คนซื้อเยอะมาก และกดสั่งกล่องสีเขียวไป 10 อัน จากนั้นเราก็เริ่มตรวจ ผลคือขึ้น 2 ขีด แต่จางมาก มอง t แทบจะไม่เห็น เราจึงตัดสินใจตรวจอีกสองยี่ห้อ ผลเป็นลบ ทั้งคู่

จากนั้น 3 วันต่อมา เราก็ตรวจใหม่ ผลยังเหมือนเดิม 2 ขีดแบบจางมากๆ (เราเริ่มเอะใจว่าหรือฉันติดโควิดจริงๆ จึงเริ่มกักตัวจากทุกคน)

จากนั้นอีก 3 วันต่อมา เราก็ตรวจใหม่ (แต่เป็นอีกยี่ห้อหนึ่ง กล่องฟ้า ผลเป็นลบ)

จากนั้น 5 วันต่อมา เรานึกสงสัย atk ที่เราซื้อมาจาก shopee เนื่องจากเห็นข่าว atk ปลอม เลยเช็ควันที่ แต่พบว่า วันที่บนกล่องกับชุดตรวจ คนละวันเดือนปีกันตามที่ข่าวว่าเลย เราจึงนึกครึ้ม ลองตรวจเล่นๆดู ไหนๆก็แกะแล้ว ปรากฎว่าขึ้นสองขีดจางมากๆอีกแล้ว (แต่ตรวจยี่ห้ออื่นลบหมดนะ)

สรุป คำถามคือ เราติดโควิดจริงๆไหม? และ มันมีไหมที่ atk ปลอมแล้วขึ้นผลบวกตลอด

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่