ผู้ใดไม่ใช้ตำราเรียนวิทย์-คณิต สสวท.60 และวิชาสามัญอื่นๆ แล้วบ้าง อยากซื้อต่อทั้งหมดครับ

ผมเรียนจบแล้ว  แต่มีความต้องการอยากเรียนคณะแพทย์และพบว่าการหาตำราเรียนนั้นยากมาก
ที่จริงก็ไม่ยาก  ผมหมายถึงของหลักสูตรเก่า 2551 มีให่โหลดฟรี  คู่มือครูมีให้โหลดฟรี  คู่มือเตรียมสอบต่างๆมีให้โหลดหรือยืม
แต่ตำราเรียนของสสวท. 60 และวิชาอื่นๆที่สสวท. จะนำมาออกเป็นหลักนั้นไม่ (ตำราเรียนปัจจุบันของ ม.ปลาย)
จขกท.พบว่าตำราสรุปย่อต่างๆที่ตนอ่านนั้นสั้น  แต่ไม่ครอบคลุม  ในขณะที่ตำราเรียนเรียนนั้นเยอะ  แต่ค่อนข้างครอบคลุม
ผู้ใดถึงฝั่งฝันแล้ว  หรือไม่จำเป็นต้องใช้ตำราอีกต่อไป  ผมยินดีซื้อต่อครับ  ทั้งหมดทุกวิชาที่ใช้สอบเข้าแพทย์

คณิตศาสตร์เพิ่มเติม 2560 ฟิสิกส์เคมีชีวะ 2560 สังคม (ศาสนา  เศรษฐศาสตร์  ภูมิศาสตร์  ประวัติศาสตร์  พลเมือง) อังกฤษ  ไทย

จขกท.อยู่ในกรุงเทพครับ  กำลังจะเดินทางไปซื้อที่ศึกษาภัณฑ์ในเร็ววัน  แต่ถ้าได้ถูกลงซักหน่อยมันก็ดี

ทุกวันนี้อ่านคู่มือครูเปล่าๆอยู่ครับ  กับเฉลยข้อสอบ  แล้วก็หนังสือสรุปโน่นนี่เรื่อยเปื่อย  อยากได้ตัวตำราเป็นเรื่องเป็นราว

ถ้ามีคำแนะนำแหล่งซื้อตำราเรียนราคาถูกก็จะเป็นประโยชน์กับจขกท.อย่างยิ่ง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่