โดนผีอำบ่อย ผีอิสลาม ใช้บทไหนหรือเครื่องรางช่วยได้บ้างคะ

สวัสดีคะ ขอเกริ่นเรื่องราวก่อนนะคะ ตัวเราเองเป็นพุทธมาตั้งแต่เกิด พึ่งมาเป็นมุสลิมใหม่ปีนี่จะเข้า3ปี แต่ก็ยังไม่ได้รุ้อะไรมากนักคะ เดิมครอบครัวฝั่งแม่เป็นหมอสายดำ สมัยตาทวด ลูกหลานจะมีเซ้นตามก็มา ทายาที่จะให้รับขั้น5คือเรา แต่เราไม่รับ ตอนนั้นพึ่งม.5ทำใจช่วยเหลือคนไม่ได้ เลย ตัดกรรมไม่รับขั้น5 ทำพิธีปิดไปเรียบร้อย ตัดผมเล็บทุกอย่างลอยใส่กระทงลงแม่น้ำไป แต่ก็ยังมีเซ้นปกติคะ แต่ว่าจะมาแบบนั้นแค่นั้น เจอทั้งผีอำ ผีเอา มาแบบทั้งกลิ่น แบบเข้าฝัน มาให้เห็นก็เจอมาหมด พอเปลี่ยนเข้ามาศาสนาอิสลาม แต่งงาน มาหาแฟนที่ประเทศมาเลเซีย แล้วก็ยังไม่ได้กลับไทยเพราะเจอพิษโควิด ตั้งแต่มาอยู่ที่บ้านหลังนี้โดนผีอำบ่อยมาก อาทิตย์นึงน่อยๆ2วันต่ออาทิตย์  ตอนนี้เริ่มร้ายแรงขึ้น เพราะเวลาพวกผีมันมาในฝัน คือตัวเราจริงๆที่นอนคือ มีอาการร้องไห้ ออกมาจริง พูดออกมาจริงทั้งๆที่เรายังหลับ จริงๆอาการคือกึ่งหลับกึ่งตื่น เราจะลูกบ่อยเพราะชงนมกะเปลี่ยนแพมเพิสให้ลูก เราจะนอนค่อยข้างดึก เพราะกลัวการนอน เวลานอนเร็วก็โดนอำ นอนช้าก็โดนอำโดนหลอกในฝัน กลัวการนอน บางทีบ้านหลังนี้ จู่ๆประตูก้เปิดก็ปิดเองทั้งๆในบ้านไม่มีลม แต่เราสัมผัสในบ้านว่ามันไม่มีผี แต่ก็ไม่รู้ทำไมโดนบ่อย เวลาเป็นประจำเดือนนี่คือมาแน่นอน สามีบอกว่ามันมากินของสกปรกเค้าจะเรียกว่าเซตันแต่ที่รู้ เวลาเราฝันที่มีอาการพูดออกมาเองหรือเราร้องไห้เพราะเราสู้ผีไม่ได้ ส่วนมากนะ เหมือนจะตามคนนั้นบ้านกลับมาแล้วมาเข้าฝันเรา  เพราะเวบาเราร้องไห้ หรือ พูดอะไรออกมา บังสามีเค้าจะคอยปุกเราให้ตื่นแล้วไปล้างเท้า ตามความเชื่อของอิสลามก็จะเจอลูกลายเค้าพึ่งกลับมาบ้านเกือบทุกครั้งเวลาจะโดนเกือบตี3ทุกครั้งเราเลยอยากได้คำแนะนำสำหรับที่เราเป็นมุสลิมใหม่ ว่า เราควรอ่านอัลกุรอานบทไหน หรือ เครื่องรางอะไรพอจะช่วยเราได้บ้าง เพราะตอนนี้เปิดฟังอัลกุรอานจากเครื่องช่วยสอนอัลกุรอานก็เอาไม่อยู่แล้วคะ เปิดช่วงเย็นจนถึงตอนนอน  ตอนนีเหนื่อยจริงๆกับพวกผี แค่อยากนอนหลับฝันดีกับคนปกติทั่วฟที่มีความฝันดีๆ ไม่ใช่ต้องมาเจอผีหลอก แบบนี้อะคะ ยังไงช่วยแนะนำทีนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่