ยกเลิกคำสั่งซื้อ Shopee

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เรามีเรื่องอยากสอบถามค่ะ
วันที่ 15 เราสั่งของจากร้านร้านนึง (ปกติไม่ใช่พรีออเดอร์) ใน Shopee ชำระทาง Mobile Banking จนวันนี้วันที่ 21 ทางร้านยังไม่ส่งของทักแชทก็ไม่ตอบ แต่แอคทีฟร้านตลอดเราทักไปตามของทุกวัน แต่ไม่มีการตอบกลับมาเลยขึ้นแค่เตรียมจัดส่งและมีแค่เลขพัสดุจาก J&T Express ที่ค้นหาแล้วไม่มีสถานะพัสดุ เราจึงจะขอยกเลิกสินค้า แต่เราไม่มีshopeepay เชื่อมธนาคารกับShopeeไม่ได้ เราเลยอยากสอบถามว่าถ้าเรากดยกเลิกเราจะได้เงินคืนมั้ยคะ แล้วจะได้คืนจากช่องทางไหน ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่