เคยเห็นไหม เมียเก่าไปสร้างหนี้กับผัวใหม่แล้วมายึดที่ดินเก่า

วันนี้อยู่ดีๆเจ้าพนักงานบังคับคดีมาแจ้งว่าได้ยึดที่ดินของตัวผมที่อยู่อีกตำบลไว้แล้ว เลยบอก "เฮ้ย..มีอะไรผิดพลาดรึเปล่าผมยังไม่เคยถูกฟ้องคดีอะไร จพค. บอกสินสมรส เลยหันไปหาเมีย เมียยังไม่เคยมีหนี้เลย "
แต่ที่ไหนได้หนี้ของ เมียเก่า ที่หย่ากันปี2554 ไปค้ำประกันหนี้กับธนาคารให้ผัวใหม่ ปี2563แล้วไม่ส่งถูกบังคับคดี เจ้าหนี้เลยมายึดที่ดินของผัวเก่า ...อย่างนี้ก็มี !!!! ผมคุยกับธนาคารเจ้าหนี้ฟังแล้วคงจะไม่ปล่อย เพราะฟังรวมๆแล้วคือจะผลักให้เป็นภาระผม อย่างนี้ทุกคนคิดว่าผมควรไงหรือไป ร้องขัดทรัพย์
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่