คบกับแฟน 8 ปี แต่ไม่เคยรู้สึกได้ถึงความรักจากเขา ไม่เคยรู้สึกว่าถูกดูแลแบบฟิวแฟน !?

เราคบกับเเฟนมา 8 ปี แล้ว ซึ่งมันปกติแหละที่ทุกคู่ต้องเจอ กับคำว่า ไม่เสมอต้น เสมอปลาย ตรงนี้เข้าใจดีค่ะ แต่.... รู้สึกว่าคบไปมันมองไม่เห็นอนาคต ไม่มีการพูดคุยว่าอนาคตจะเป็นอย่างไร แต่งงานตอนไหน นอยแหละ ตรงๆเลย แต่ไม่เป็นไรเราอายุยังน้อยทั้งคู่.... ประเด็นหลักคือตรงนี้ค่ะ.. ระหว่างคบกัน เราไม่เคยรู้สึกได้เลยว่า ถูกดูแล ไม่เคยได้รับความสนใจ เห็นอกเห็นใจ เทคแคร์ ไม่เคยได้รับตรงนี้เลย ฟิวแฟนอะเอาง่ายๆ ไปเห็นคู่คนอื่น เอ๊ะ ทำไมเขาทำไห้แบบนั้นนะ แบบนี้นะ ทำไมเราไม่เคยได้รับแบบนั้นบ้าง คือไม่ใช่จะเปรียบเทียบนะ แต่มันจริงๆนะ หรือเป็นเพราะเราแกร่งเกิน เห็นว่าเราดูแลตัวเองได้ ไปไหนมาไหนคนเดียวได้ ยกของหนักได้ เขาเลยไม่เอ็นดู ไม่ดูแล หรือคอยซัพพอตตรงนี้คะ? เวลาเราไปไหนคนเดียว หรือทำอะไรคนเดียว เขาไม่เคยมาสนใจเลยว่า จะทำได้มั้ย จะเกิดอะไรขึ้นเปล่า เขาไม่เคยแสดงความเป็นห่วงเป็นใยตรงนี้เลย ใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างคะ แล้วเราต้องทำยังไง !?!
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่