การดูหนังโป๊ผิดไหมในศาสนาคริส

ตามหัวข้อกระทู้เลยฮะ...การดูหนังผู้ใหญ่ผิดหลักคำสอนหรือเปล่า..ในฐานะคๆนหนึ่งที่นับถือและเชื่อในพระเจ้า..แต่เราก็เป็นมนุษย์ธรรมดาที่มักจะห้ามอารมณ์ไม่ได้โดยเฉพาะเรื่องอย่างว่า(เราไม่มีแฟนหรือคนรักแค่เน้นดู) เคยมีคนบอกว่าบาปเพราะแค่การจ้องร่างกายนักแสดงและคิดอกุศลก็ถือว่าลวนลามเขาแล้ว..แต่เราขอบอกตรงนี่ว่าผมไม่เคยเกิดอารมเวลาดูหนังพวกนี้ คือเฉยมาก..ผมดูเหมือนแค่ดูหนังธรรมดาเท่านั้นไม่มีความคิดสกปกในหัวเลย..แบบนี้ยังถือว่าบาปไหมครับ...
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่