แฟนไม่ชอบคนขี้บ่น แต่เราเป็นคนที่ขี้น้อยใจแล้วก็ชอบเอาไปบ่นเขา

กระทู้คำถาม
ก่อนอื่นเราต้องบอกก่อนนะคะว่าเรากับแฟนคบๆเลิกๆกันมาจนจะ3ปีแล้วค่ะตั้งแต่ขึ้นปี1 จนตอนนี้เรากำลังจะขึ้นปี4แล้วค่ะ เรื่องมันก็มีคำถามมากมายเต็มหัวเราไปหมดเลยค่ะ คือแฟนเราจะไม่ชอบคนขี้บ่น แล้วก็จะรำคานมากเมื่อมีคนมาบ่นให้ฟังไม่ว่าจะเป็นคนในครอบครัวก็ไม่เว้น โดยส่วนตัวเราไม่ได้ชอบบ่นนะคะขึ้นอยู่กับเรื่องที่เราเจอด้วยค่ะว่าเราควรเอามาพูดมั้ย แต่ทุกครั้งที่มีเรื่องที่ทำให้เรากังวลเราไม่สบายใจเราน้อยใจในฐานะแฟนคนนึงที่หึงหวงงอนแฟนเราก็จะนอยแล้วเอาไปพูดใส่แฟนค่ะ (ประดุจผู้หญิงงี่เง่าคนนึง) เพราะเราอยากให้เขาสนใจเราง้อเราบ้าง ยกตัวอย่าง1เรื่องนะคะ เช่นเวลาเราปิดเทอมช่วงปิดเทอมเราก็จะไม่ได้เจอกันหรือคุยกันแค่ในข้อความแชท โทบ้างแล้วแต่ที่เขาคุยได้ค่ะเรื่องโทเราเสรีนะคะว่าจะโทมั้ยรึจะทำอะไรให้บอกกันบ้าง แต่วันนั้นเราโทไปคุยกันค่ะแล้วเขาอยู่กะเพื่อนด้วยไรด้วยเปิดกล้องคุยกันมีช่วงนึงที่เขาเงียบไปเลยแต่ยังอยู่ในสายเขาไม่ได้บอกอะไรเราค่ะ เราเรียกไม่ตอบ(ซึ่งปกติเปิดกล้องเค้าก็ปิดฝั่งตัวเองนะคะเพราะอ่านการ์ตูนแต่เราก็ไม่ได้ว่าอะไรเขานะคะก็คุยเปิดกล้องแค่ฝั่งเราไปค่ะ ) เราเลยกดวางสายไปค่ะแล้วพูดกะเขาว่าไม่รบกวนก็ได้ถ้าอยู่กับเพื่อน แล้วเขาก็พิมกลับมาค่ะว่าเขาพูดกะพ่อเขาในไลน์อยู่เลยเงียบแล้วคือเขาไม่ได้พิมทิ้งบอกอะไรเราไว้ใช่มั้ยละว่าคุยกะพ่อเลยเงียบเราก็ไม่รู้ไงเลยกดวาง แล้วเราก็นอยเค้าบอกว่าปกติก็ไม่ได้โทจู้จี้ทุกวันนะแต่พอโทไปก็ไม่สนใจไม่พูดกัน แล้วก็ทะเลาะกันค่ะ เขาว่าเราจะบ่นอะไรมากมายถ้าวางแล้วก็ไม่ต้องโทมาอีกนะ (ปกติเขาก็ไม่ได้เป็นคนโทหาเราค่ะเราเป็นคนโทเอง)
เขาก็ว่าเรานานาสารพัดว่าไร้สาระบ้าง น่ารำคานบ้าง
พอเรายิ่งพิมไปเค้าก็พิมว่าพิมมาอีกดิกูจะได้ไม่ต้องคุยกับ เราก็ไปต่อไม่ได้เราก็เลยเงียบไปค่ะแล้วก็ต่างคนต่างเงียบไม่คุยไรเลยมา7วันแล้วค่ะ สรุปแล้วเราต้องปรับตัวคนเดียวใช่มั้ยเราต้องเลิกบ่นเลิกหึงหวงใช่มั้ยคะ เพราะที่เราขี้บ่นเพราะเรารักเค้ามากเลย แต่เขาไม่ชอบคนขี้บ่นและทำตัวน่ารำคานแบบเราอะ ถ้าต่างคนต่างเงียบแล้วเราจะคุยกันรู้เรื่องเหรอค่ะ 
ปล.คำถามเรามากมายเต็มหัวไปหมดจนเราสับสนมากค่ะ เราอาจจะแค่อยากรู้คำตอบว่าเราควรเลิกสนใจเค้ามากไปจิงๆใช่มั้ย
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ลองบ่นน้อยลงค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่