มนต์รักข้าวคลุกกะปิภาค 2

อร่อยจริงอร่อยจัง ต้องมาตามรอยรอบ 2 เลยจ้าา
และมีโครงการว่าจะไปอีก!
โอ้ว บร๊ะเจ้าาา บัวน้อย พี่เค้าใส่อะไรให้เธอกิ๊น 
"อ่อ ใส่จานสิจ๊ะเพี้ยนขำหนักมาก

จากกระทู้ https://m.pantip.com/topic/41363401?
ความเห็นที่ 17 ทำให้บัวต้องตามไปชิม
ซึ่งหลังจากไปชิมๆมาแล้วครั้งนึงค่ะ
ชิมข้าวคลุกกะปิ (signature ของร้าน)
ชิมสุกี้น้ำ ชิมข้าวไข่ยัดไส้ ชิมไปอย่างละจานเอ๊ง  
และห่อกลับบ้านอีกค่ะ สุกี้น้ำ 1 ถุง ข้าวคลุกกะปิ 2 กล่อง
เมื่อวานก็เลยพาครอบครัวไปชิมบ้างค่ะ
ในซอยนาเกลือ 13 แยก 3
เข้าซอยประมาณ 50 เมตรอยู่ซ้ายมือ 
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
บรรยากาศแบบหน้าบ้านเราเอง 
นั่งหม่ำกันชิวๆ บัวชอบมุมเสาไฟฟ้าแต่ยังไม่ได้นั่ง คิดว่าเย็นๆคงจะน่านั่ง เป็นมุมสุมทุมพุ่มไม้ ^ ^
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
จอดรถหน้าบ้าน(หน้าร้าน)
สะอาด เงียบ ไม่จอแจ ไปถึงช่วงเที่ยง-บ่าย
อากาศก็ไม่ร้อนเท่าไหร่
นั่งสบายๆกินได้เรื่อยๆถ้าไม่รีบกลับกันซะก่อน
บางเมนูลืมถ่ายรูป แต่อร่อยทุกเมนูค่ะ
ข้าวคลุกกะปิเมนูเด็ดของร้าน
มีสูตรเฉพาะรสชาติจัดจ้านแอบหวานนิดๆ
น่าจะหวานจากน้ำหมูหวานนะคะ 
แต่ก็ไม่หวานมากโดดเด่นเกินรสชาติอื่น
บัวอธิบายไม่ค่อยเก่ง แต่สรุปว่าไม่ผิดหวังเลย
และอยากให้ร้านมาตั้งหน้าคอนโดจริงๆเลอ ฮ่าๆ
อีกเมนูที่ตั้งใจไปหม่ำคือสุกี้น้ำค่ะ
น้ำจิ้มสุกี้สูตรพี่เค้าอร่อยจนคราวที่แล้วที่ซื้อกลับบ้านนั้นต้องแย่งลูกกิน
แต่ไปคราวนี้พี่เค้าแนะนำสุกี้แห้ง ซึ่งก็เจ้มจ้นไม่แพ้กัน
ขอพูดถึงกุ้ง กุ้งพี่เค้าใส่ตัวใหญ่ๆและสดมาก
ชอบที่ดึงหัวดึงหางแกะเปลือกผ่าหลังพร้อมกินมากค่ะ

ที่ประทับใจสูสีกับอาหารคือ
วาจาอ่อนหวานของพี่สะใภ้คนงามอ่ะค่ะ
รู้เคล็ดลับความอร่อยละ
ว่าทำไมพี่ชายถึงทำอาหารอร่อยๆได้หลายเมนู
ทั้งที่ไม่ได้ทำงานด้านอาหารมาก่อน อิอิ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่