เราจะบาปไหมเราเป็นแฟนกับพระ

กระทู้คำถาม
คือเราคบกับมาสักพักแล้ว ขอเเทนว่าหลวงพี่นะคะ คือหลวงพี่ก็จะบวช3เดือนก่อนไปทหาร คือตั้งใจบวชให้พ่อที่ล่วงลับไปแล้ว
ประเด็นที่เราจะถามคือ บางครั้งเราก็หลุดพูดเชิงชู้สาวเเต่หลวงพี่ก็เบรคทันตลอด ก็มีทะเลาะกันบ้างคะ เพราะหลวงพี่เขาสร้างคดีเรื่องผู้หญิงไว้ก่อนบวช ก็มีโทรคุยกันบ้างค่ะ เพราะเขาติดเรามากๆก่อนบวช เเต่พอบวชแล้วก็พยายามคุยน้อยลงตอนนี้เราไม่ได้ทำงานนะคะ เพราะหลวงพี่ไม่ให้ทำ #เขากลัวเราไปทำแล้วสังคมเปลี่ยนเขากลัวจะต้องเลิกกันค่ะ# เขาเลยให้เราไปช่วยทำธุรกิจที่บ้านเขาแทน เเม่เขาก็ไม่ได้ให้เงินนะคะ   ก่อนจะบวชหลวงพี่เลยแล้วเอาบัตรAtmให้เราถือ เงินในบัตรเป็นเงินที่หลวงพี่ได้จากธุรกิจครอบครัวก่อนที่จะบวชนะคะ#หลวงพี่มี2บัญชี#บัญชีเเรกให้เราถือ บัตรชีที่สองเป็นเงินเก็บ เขาจะเอาเข้าให้เราทุกๆวันเสาร์ค่ะ
#จะอาบัติไหมคะ แล้วเราจะบาปไหม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่