ประสบการณ์ความรักครั้งแรกที่เราไม่รู้จะคุยกับใครดีค่ะ มีแฟนมาตั้งหลายคนเจอคนนี้ไปเหมือนที่ผ่านมาไม่ช่วยอะไรเลยค่ะ

สวัสดีค่ะเราก็มีเรื่องมาเล่าให้ฟังค่ะ เรามีแฟนอยู่คนหนึ่งก่อนหน้านี้ก็เป็นเพื่อนกันมาก่อนนะคะเราเป็นคนจีบเค้าเองด้วย ตอนแรกๆเค้าก็ไม่ค่อยสนใจเราค่ะใช้เวลาจีบอยู่ครึ่งปี ก่อนหน้านี้เค้าเคยลองเปิดใจให้เราค่ะ มันดูไปได้ดีมาก มากซะจนเราคิดว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้นคงได้เป็นแฟนแน่นอน จะบอกว่าแฟนเรา21ส่วนเรา20นะคะ ช่วงนั้นแฟนเรามาหาเราบ่อยมาก ก็อาทิตย์หนึ่งก็จะมาหา3วัน บางครั้งก็2วัน ตอนคุยกันแรกๆ เพราะเรียนออนไลน์ด้วยเค้าเรียนอยู่ปีสอง แต่เค้ากลับบ้านดึกนะคะบางวันตี2ตี3 เราก็บอกว่านอนบ้านเราดีกว่าเพราะเราอยู่คนเดียวพ่อแม่ไม่อยู่ด้วย เค้าก็ให้เหตุผลว่า "ไม่ได้แม่เราจะว่าเอาเพราะแม่ไม่ให้กลับดึก" แต่ความคิดเห็นส่วนตัวก็พูดไปว่าอ่าวพ่อแม่ดุหรอ เค้าก็บอกไม่ดุแค่เค้าไม่ให้นอนค้างบ้านใครค่ะ เป็นแบบนี้อยู่ประมาณ3เดือน พ่อแม่เค้าไล่เค้าออกจากบ้านให้เหตุผลว่าถ้าไม่ตั้งใจเรียนก็ออกมาอยู่กับเราเลย ตอนนั้นเค้าเลยตัดสินใจเลิกคุยกับเราในคืนนั้น แต่เอาจริงๆแฟนเราเรียนเก่งมาก เรื่องเรียนนางทำหน้าที่ไม่ขาดตกบกพร่อง แต่เราก็ทำได้แค่ยอมรับและจบกันเพียงเท่านั้นค่ะ แล้วเราสองคนก็เจอกันบ้างตามประสาเพื่อน เพื่อนที่เรายังมีความรู้สึกอยู่ แต่ฝั่งผู้ชายคือเค้าบอกตลอดนะคะว่าคิดแค่เพื่อนอย่าทำให้เค้าอึดอัดไปมากกว่านี้ ค่ะตอนนั้นเราเจอคำพูดนั้นไปเราก็ตัดสินใจยอมรับมันว่าสุดท้ายแล้วเรากับเค้าก็เป็นไปไม่ได้ แต่เราก็มีหยอดเค้าบ้างประปรายจนกระทั่งวันหนึ่งเราเริ่มมีคนเข้ามา และเราก็เปิดใจให้ใครหลายๆคน เค้าก็รู้นะคะเพราะเราบอกเค้าตลอด และจนถึงวันนั้นวันที่เค้าตัดสินใจบอกเราว่ายังมีความรู้สึกกับเราอยู่ไม่สามารถเป็นเพื่อนกันได้ ค่ะถึงตอนนี้แล้วเราก็เลิกคุยกับทุกคนเพื่อมาโฟกัสเค้า แต่ถามว่าตกลงเป็นแฟนกันเลยหรือเปล่า เปล่าค่ะเค้าบอกยังไม่พร้อม ใช่ค่ะยังไม่พร้อมมีแฟน เราก็แบบฉันรักเขาฉันทนได้ ทนต่อไปอีกครึ่งปีก็คุยกันจนถึงเดือนที่7 เขาก็ขอเราเป็นแฟน เหมือนจะราบรื่นนะคะ เราคบกันตอนนี้ก็จะ1ปีแล้วค่ะ แต่แม่เค้าก็ยังห้ามให้เค้ามาอยู่กับเราอยู่ เพราะให้เหตุผลว่ายังเรียนไม่จบรอเรียนจบอีก2ปี ทำงานเลี้ยงพ่อแม่ได้ก่อน**********
(เราสองคนยังไม่ได้มีอะไรกันนะคะ)
เดี๋ยวมาต่อนะคะ อย่าพึ่งด่ากันนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่