ทำยังไงกับการเริ่มต้นชีวิตในกรุงเทพ กับเงิน500 บาท ใครพอจะมีงานไห้ทำไหมค่ะ

สวัสดีค่ะ หนูมาทำงานที่กรุงเทพโดยที่มีเงินซื้อตั๋วรถมา500บาท และมีเงินติดตัว100 บาทหนูไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงจากไหนดี หนูอยากทำงาน พอมีข้าวกินในแต่ละมื้อแค่นั้น ตอนนี้ไม่ได้เรียนแล้ว อยากมีคนรับเข้าทำงานค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
มาแล้วเหรอครับ
แล้วอยู่กับใคร ยังไงเหรอครับ มีที่พักแล้วเหรอครับ
ทำไมไม่หางานก่อนแล้วค่อยเข้ามาอะครับ
แสดงความคิดเห็น