น้ำรั่วน้ำซึม บ้านทาวเฮ้าส์โครงการอินดี้

จขกท.อยู่โครงการอินดี้แบบสองชั้น ติดข้างๆกับสองชั้นครึ่งค่ะ ข้างบ้านแจ้งว่ามีรอยเหลืองที่ผนังบ้าน เท่าที่ดูเป็นช่วงบริเวณรอยต่อหลังคาบ้านเรากับผนังบ้านเค้าค่ะ กลับมาดูที่บ้านตัวเองฝ้าก็ไม่ได้มีรอยเปียกแต่อย่างใด

เพื่อนบ้านบอกว่าเขาให้ช่างมาดู น่าจะเกิดจากน้ำขังหรือซึมมาจากหลังคาบ้านเราค่ะ ทางนี้ก็กลัวว่าน้ำจะรั่วซึมเข้ามาในบ้านด้วย แต่จะแจ้งช่างโครงการก็ไม่มีรอยอะไรเลย

พอจะมีผู้รู้หรือผู้มีประสบการณ์ไหมคะ

แล้วอยากจะทราบว่าถ้าเรามาทากันรั่วซึมป้องกันเพิ่มอีกได้ไหมคะใช้แบบไหนดี

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่