ขอปรบมือแด่กรรมการบริหารพรรค ปชป.ทุกท่านที่ประกาศลาออกจากกรรมการ แสดงถึงความมีจริยะศีลธรรมอันดีในจิตใจ

คือควรลาออกทุกคน เพื่อเลือกกรรมการบริหารพรรคกันใหม่ หากมีจริยะศีลธรรมดีจริง สมาชิกพรรคก็คงเลือกเข้ามาใหม่
มันย่อมดีกว่าที่จะให้สมาชิกที่เป็นประชาชนทั่วไปมีปัญหาคาใจตลอดไป  ท่านชวนทำไมจึงยังคิดอุ้มจุรินทร์ ถึงกับมีประโยคที่ว่า การลาออก คือ การหนีปัญหา แต่ท่านชวนครับ ปัญหาระดับพรรคระดับประเทศที่ทำกับเพศหญิงที่เป็นเพศแม่ มันเป็นปัญหาที่แก้ไม่ได้แล้วนะครับ เพราะปัญหาที่เกิดมันแก้ไขไม่ได้แล้วที่จะคืนความบริสุทธิ์แก่ผู้เสียหายนะครับ แล้วจะหนีปัญหาอย่างไร มันหนีไม่ได้แล้วนะครับ ดูอย่างผู้นำประเทศต่างๆสิครับ การลาออก ล้วน คือ การแสดงความรับผิดชอบต่อประชาชนต่อประเทศทั้งนั้น

จะว่าท่านยังยึดตำแหน่งประธานสภา ก็ไม่น่าจะใช่ หรือจะใช่

ท่านจุรินทร์ หัวหน้าพรรค ไม่น่าจะไปฟังท่านชวน
ต้องลาออกทันทีตั้งแต่วันแรกที่ออกมาแถลงปัญหา
มันจะทำให้ท่านดูดีดูงามว่าท่านมีความรับผิดชอบสูง เกี่ยวกับด้านความมีศีลธรรมอันดีมีจริยธรรมของท่านจุรินทร์นั่นเอง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่