รบกวนช่วยแนะนำที่นอนรุ่นที่คนข้างๆ พลิกตัวแล้วเราไม่รู้สึกตัวหน่อยค่ะ

สืบเนื่องจากเป็นคนนอนยาก ที่นอนเดิมอายุ 10 ปี ของ SB แถมมากับเตียงตอนซื้อคอนโด คิดว่าน่าจะเป็นรุ่นมีสปริง ซึ่งเวลานอนกำลังเคลิ้มๆ จะหลับ คนข้างๆ ขยับตัวหรือพลิกตัวเราจะรู้สึกตัวทันที ทำให้ต้องมาตั้งต้นในการนอนใหม่ เห็นมีหลายยี่ห้อที่เคลมว่าช่วยป้องกันแรงสั่นสะเทือนจากการพลิกตัวของคู่นอน เช่น  Lotus รุ่น Marchall Deluxe I อยากทราบว่ามันช่วยได้จริงไหม รบกวนขอคำแนะนำผู้ที่มีประสบการณ์หรือเคยมีปัญหาเช่นเดียวกับเราช่วยแนะนำด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่