เรียกค่าขาดผลประโยชน์การใช้รถ ได้ไม่เต็ม

เรียกค่าขาดประโยชน์การใช้รถ กรณีเรา เป็นฝ่ายถูก เราไปเรียกร้องกับ ประกันของคู่กรณี ชื่อย่อ ส  อ้างว่า จะดับแค่วันที่ซ่อมเท่านั้น ผมจอดรถที่อู่ 40 วัน จะให้ผมแค่ 15 วัน แบบนี้ได้หรอครับ ไปดู ถามตอบของ ในเว็บ คปภ. จะตอบคำถามไว้ว่ากรณีเราเป็นฝ่ายถูกสามารถเรียกได้ตั้งแต่วันแรกที่คู่กรณี ละเมิด รถเรา (ชน?) ไม่ใช้หรอครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่