การเรียกร้อง ค่าขาดผลประโยชน์จากการใช้รถ

มีเรื่องอยากจะขอคำแนะนำจาก เพื่อนๆ พี่ๆ 
เรื่องมีอยู่ว่า รถผมเกิดอุบัติเหตุโดนชนท้ายซึ่งผมเป็นฝ่ายถูก แล้วนำรถเข้าซ้อม เป็นระยะเวลา 64 วัน ซึ่งเรียกไปตามที่กฏหมายกำหนดที่วันละ 500 บาท ซึ่งเป็นเงิน 32,000 บาท  แต่บริษัทคู่กรณีพิจารณาจ่ายมาเพียง 15,000 บาท ระยะเวลา 30 วัน
ในกรณีแบบนี้เราสามารถดำเนินการอย่างไรได้บ้างครับ เพื่อให้เราได้รับสิทธิ์ตามที่เราควรจะได้รับจริงๆๆๆ

แล้วในส่วนของสาเหตุแห่งการปฏิเสธ  ควรใส่แบบใหนครับตามหลักกฏหมาย  เพราะผมไม่รู้เลย  
ขอความกรุณาจากพี่ๆเพื่อนๆ ด้วยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
รถคุณเป็นฝ่ายถูก แล้วตอนซ่อมรถใช้ประกันคู่กรณ๊หรือว่าประกันรถคุณเองครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่