แก้วหูทะลุ หูอื้อ ได้ยินเสียงตัวเองเวลาพูดในหู

สวัสดีครับคือก่อนหน้านี้ผมเป็นโควิด ไปหาหมอหมอบอก หูชั้นกลางอักเสบ จนแก้วหูทะลุ  ในช่วงวันแรก ๆ มีน้ำเหลืองไหลออกมาจากหูเยอะมาก แบบเขื่อนแตก ซึ่งก็ได้ยาไปกิน ไปหาหมออีกครั้งพบว่าแก้วหูเริ่มปิดลง แต่ยังไม่ไหมด และมีต่อมมะดีนอยด์โตด้วย และได้ยาพ่นมา

ซึ่งอาการตอนนี้คือไม่มีน้ำเหลืองไหล แต่สิ่งที่รู้สึกคือ
เวลากลืนน้ำลาย หายใจจะได้ยินเสียงชัดเจน  หรือเวลาพูด ถ้าเทียบกับคนปกติคือเหมือนเอามืออุดหูแล้วพูด
คืออยากทรายว่าอาการแบบนี้คือเกิดจากอะไรครับ ต้องใช้เวลานานขนาดไหนในการรักษา

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่