🎹 ♥♪*¨*♫ มาแบ่งปันเพลงที่คุณฟัง หรือ อยากแชร์ให้คนอื่นฟังตอนนี้กันเถอะ !! Vol.758 (Happy Thai New Year 2022) ♥♫*¨*♪ 🎹

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

สวัสดีวันสงกรานต์ค่ะทุกคน ใครมีเพลงอะไรที่อยากแนะนำ อยากลองให้คนอื่นฟัง มาโพสต์กันได้เลยนะคะ
(ได้ทุกแนว ทุกภาษาเลยค่าาาาาาาาา)
วันนี้ขอเปิดกระทู้ด้วยเพลงนี้นะคะ เราว่าฟังได้เรื่อยๆ ค่ะ หัวใจ
เพลงที่สอง เราชอบบรรยากาศ แล้วก็เนื้อหาเพลงมากเลยค่ะ ดอกไม้
เพลงที่สาม เราว่าเป็นเพลงที่เพราะดีค่ะ ส่วนตัวชอบเสียง 'แดน วรเวช' ในเพลงนี้อยู่พอสมควรเลย ยิ้ม
เพลงที่สี่ เป็นเพลงจากวง 'X Japan' เองค่ะ สำหรับเพลงนี้ เราชอบทำนองซาวด์ดนตรีแหละ พระจันทร์
เพลงที่ห้า หลักๆ เราชอบบรรยากาศ อารมณ์ของเพลงค่ะ ฟังแล้วรู้สึกสดใส ผ่อนคลายมาก พระอาทิตย์
เพลงที่หก คิดว่าหลายคนน่าจะพอเคยได้ยินเพลงญี่ปุ่นเพลงนี้อยู่นะคะ ประหลาดใจ
เพลงที่เจ็ด อยู่ๆ ก็นึกถึง 'เติ้งลี่จวิน' ขึ้นมาค่ะ เลยขอสักหน่อยดีกว่า นวม
เพลงที่แปด นี่เราชอบแทบทุกอย่างของเพลงเลยค่ะ ฟังแล้วรู้สึกประทับใจ เยี่ยม
สุดท้าย ขอปิดด้วยเพลงนี้นะคะ ก็.. กลับมาที่ยุคปัจจุบันแล้วล่ะ.. เค้าล้อเล่น

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามามีส่วนร่วมในกระทู้นี้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่