เก็บเงินใน Binance ต้องยื่นภาษีไหม

สวัสดีครับ ผมมีรายได้เดือนละ 10800$ ลบภาษีจากบริษัทหลักและได้เงินจาก freelanceโดยรวมได้เงินประมาณ 8640$ ซึ่งเงินทั้งหมดจะถูกโอนเข้า Binance โดยตรง. ผมอยากทราบว่าถ้าหากผมยังไม่ได้ถอนเงินเข้าในบัญชีในไทย ผมถือว่ารายได้ในไทยเกินกำหนดไหมครับ. ผมว่าผมจะให้เงินเดือนตัวเองเดือนละ 13000บาทครับที่จะโอนเข้าในบัญชีในไทยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่