ถ้าเราจะขายคอนโดที่มีเอเจ้นแบบปิดช่วยปล่อยเช่าอยู่ทำได้ไหมคะ

สวัสดีค่ะตามชื่อหัวกระทู้เลยแต่เดี๋ยวเราจะเล่าเรื่องขยายความสักนิดนะคะ
เรื่องมีอยู่ว่า
เราซื้อคอนโดผ่านเอเจ้นเจ้านึงตอนสิ้นปีที่แล้ว และเค้าก็รับปล่อยเช่าให้โดยเป็นสัญญาแบบปิดเอเจ้นเจ้านี้เค้าการันตีค่าเช่าให้60% เป็นเวลา1 ปีค่ะ
(การันตีค่าเช่า60%หมายถึงเค้าจะจ่ายค่าเช่าให้60% จนกว่าจะหาผู้เช่าให้เราได้)
จริงๆเรามีช่วยเค้าโพสปล่อยเช่าอยู่แล้ว แต่ทีนี้มีคนสนใจจะซื้อห้องนี้ต่อจากเรา
เราอยากรู้ว่าเราสามารถขายห้องนี้ได้ไหม หรือต้องรอให้หมดสัญญา 1ปี ที่เค้าการันตีก่อนถึงจะขายได้ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้า
รบกวนด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่