ถ้าย้ายงานแล้วตำแหน่งปรับลง (ทางโครงสร้าง) แต่เงินเดือนขึ้น จะแคร์กันไหมครับ?

มีแพลนจะย้ายงานครับ เงินเดือนขึ้น ชื่อตำแหน่งเดิม 
แต่ในทางโครงสร้างของ บ ใหม่ถือว่าเราตำแหน่งเล็กลง 

บ.เก่า = เป็น Manager ที่คุมแผนกเลย > รายงานตรงกับ C-level เลย 
บ.ใหม่ = เป็น Manager ที่คุมทีมเล็กๆ  > รายงานกับ Head departmant 

โดยรวมๆแล้วเหมือนขอบเขตการทำงาน โดนย่อ หดลงกว่าเดิมครับ จากที่เป็น High level วางแผน คุมทีม 
มาเป็นกลับไปสู่การลงมือทำงาน ย่อยๆมากขึ้นครับ 

อยากถามว่า เพื่อนคิดอย่างไรกับกรณีนี้บ้างครับ จะชอบไม่ชอบกันไหม
ปล แต่เงินขึ้นดีนะครับ 40%

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
แบบนี้ก็ดีสิครับ
เงินเดือนเพิ่ม ตำแหน่งงานลด หมายความว่าคุณมีโอกาสเลื่อนตำแหน่งที่สูงขึ้นในบริษัทนี้ได้อีก
ซึ่งถ้าทำงานได้ดีจนได้รับการเลื่อนตำแหน่ง เงินเดือนก็ยิ่งเพิ่มขึ้นไปอีก
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
ดีเลยสิคะ ทำงานง่ายลง ได้เงินเยอะขึ้น... แถมถ้าทำได้ดี มีโอกาสปรับตำแหน่งขึ้น เงินก็ขึ้นอีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่