แคมรี่ sxv10 วางเครื่องอะไรได้บ้างครับนอกจาก 5s-fe

รถของพ่อครับเป็นตัว sxv10 ออสเตรเลีย อายุอานามก็มากแล้วครับ พังเป็นว่าเล่น ผมเลยค่อยๆเริ่มบูรณะให้แกใหม่ ตอนแรกเกียร์พัง โดนไปหมื่นกว่าบาท ไม่ถึงสามเดือน ตอนนี้เกิดอาการควันขาว น้ำมันเครื่องหาย เรียกได้ว่าไม่สมประกอบเลยครับ จากตอนแรกคิดว่าจะโอเวอร์ฮอลใหม่ ราคาก็เอาเรื่อง วันก่อนดันมาเจออาการคลัชไหม้อีก เลยว่าว่างเครื่องใหม่พร้อมเกียร์ดีกว่า แต่พอมานั่งหาเครื่อง หายากมากครับ ผมอยู่ ตจว ด้วยเรียกได้ว่าหาไม่ได้เลย เลยจะมาขอรบกวนเพื่อนๆพี่ในนี้ครับ มีเครื่องตัวไหนแนะนำไหมครับวางจบง่ายๆปวดหัวน้อยๆ รถคนแก่ใช้เน้นดมแก๊ส ทนๆ

ปล.ตั้งแต่ผมเริ่มทำให้แกมา ปวดหัวกับอะไหล่เหมือนกันครับเอาแค่พาทช่วงล่างเริ่ใทำหลับปีใหม่ตอนนี้เหลือแค่จานดิวอะคนับที่เดิม รถรุ่นเดียวกันแท้ๆแต่หลายอย่างใช่ไม่เหมือนกัน แร็คพวงมาลัยเอยที่เกลียวน๊อตคนละเบอร์ สั่งลูกหมากแร็คกับคันชัดมาใช้ไม่ได้ เหมือนกันหมดเว้นเกลียว สุดท้ายผมต้องยกชุด (แต่ดันเอาให้รถเพื่อนรุ่นเดียวกันแต่เป็นตัวทำในไทยใช้ได้เฉย) โช๊คหน้าที่ ตรงรุ่นเป็นจานเล็กแต่รถพ่อผมจานใหญ่ ไม่รู้แกยำอะไรมา รถคนอื่นเครื่องจานจ่าย รถพ่อผมดันไอเรคคอยด์ บูชบางตัวที่เอาทำไมไม่เท่ากันสุดท้ายผมต้องเปลี่ยนยกชุด(ปีนกอาร์มหลังทั้งหมด) ปวดหัวสุดๆครับตอนนี้อยากให้ปวดหัวน้อยลงงบบานปลายมากแล้วครับ

กราบขออภัยด้วยนะครับที่พิมพ์มาสะยาว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่