เรารู้สึกดีกับเพื่อนคนนึงค่ะ

เกริ่นเลยนะคะ เพื่อนคนนี้เนี่ยเราไม่ได้สนิทอะไรกันค่ะ เค้าดูเป็นคนที่หน้าตาดีที่สุดในห้องแล้วค่ะตอนม.ต้นเราเลยปลื้มๆเค้าแล้วเราก็หายปลื้มเค้าไปเองค่ะ พอขึ้นม.ปลายมาเค้าย้ายรร.ไปสวนกุหลาบค่ะ เราก็ไม่ได้อะไรแล้วนะคะ แต่ประเด็นคือว่าเราสังเกตุพฤติกรรมเค้าค่ะ เวลาเราลงสตอรี่อะไรเค้าชอบreplyตอบกลับสตอรี่มาค่ะ แล้วหลังจากreplyก็คุยบทสนทนาต่อไปอีกสักพักค่ะทำให้เราคิดว่าเค้าอยากคุยกับเราหรอ จนมาตอนนี้เราเริ่มหวั่นไหวกับเค้าอีกแล้วค่ะ แต่ก็ไม่รู้ว่าเค้ารู้สึกยังไงกับเรานะคะเพราะไม่อยากถาม (ส่วนตัวอ่ะเราไม่อยากมีแฟนหรือคนคุยนะคะ)อีกอย่างตอนม.ต้นเค้าแทบจะถามคำตอบคำอยู่แล้วอะค่ะ เค้าเป็นคนกวนมากๆค่ะแต่ก็มีความหล่ออยู่ในตัว🤭 เราไม่รู้ว่าแบบนี้มีโอกาสที่เราคิดไปเองหรือมันจะเป็นแบบที่เราคิดจริงๆคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่