มีวิธีจัดการกับพวกคนที่ชอบขี้นินทาผู้อื่น ชอบว่าคนอื่น พูดถึงคนอื่นลับหลังไหมครับ

พอดีเจอมากับตัวตอนทำงานที่ออฟฟิศน่ะครับ พอได้รับฟังเรื่องราวมาแล้วก็ขัดใจหลายๆ อย่าง ส่วนตัวคือผมก็ไม่ได้ไปยุ่งเกี่ยวอะไรกับเขาเลยครับ ประเด็นคือคนที่พูดนี่ก็พูดไม่หยุดสักที พูดทั้งวัน พิมพ์ทั้งวัน คนอื่นที่รู้เรื่องมาก็คอยเอามาบอก เพราะเขาหวังดี ถึงได้รู้ว่ามันนินทาเรา แต่จริงๆ มันก็นินทาทุกคนเลย ทุกคนในออฟฟิศรู้แต่ไม่มีใครทำไรเลยครับ ควรจัดการยังไงดีคนประเภทนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่