ผิดมั้ยที่เราไม่เกลียดพ่อแท้ๆของตัวเอง

เรื่องมีอยู่ว่าพ่อกับแม่เราแยกทางกันตั้งแต่เรา2ขวบ ตอนนี้ทั้งพ่อและแม่แยกกันไปมีครอบครัวใหม่ ขาดการติดต่อกับพ่อแท้ๆไปไม่รู้ว่าตอนนี้เป็นตายร้ายดียังไง และเราก็มีพ่อเลี้ยงและน้องอีกคนซึ่งเราไม่ชอบเค้าเลยหมายถึงพ่อเลี้ยงนะคะ เข้าเรื่องดีกว่า ว่าไปแล้วเราผิดมั้ยที่ไม่เกลียดพ่อแท้ๆของตัวเองเราอยากเจอเค้าด้วยซํ้าตอนที่ยังอยู่เค้าทำกับแม่เราไว้เยอะมาก ทั้งตบทั้งตีจะเอาแม่เราไปฆ่าพ่อเสพยาหนักมากๆตอนมีเราเคยทำร้ายร่างกายเราเช่นเอาไม้กวาดมาฟาด(แม่เล่าให้ฟัง) แต่พอโตมาเรากลับไม่เกลียดเค้าเลยเราอยากเจอเค้ามากๆเราอยากให้เค้ากอดเราบอกรักเราสักครั้งในชีวิตแต่เราก็ไม่ได้อยากให้กลับมาอยู่ด้วยกันนะคะเราแค่อยากกอดเค้าเฉยๆอยากให้บอกรักเราเฉยๆอยากเห็นหน้าตั้งแต่จำความได้ก็จำหน้าพ่อไม่ได้แล้วไม่รู้ว่าเค้าจะจำเราได้มั้ยจำได้ว่ามีเราเป็นลูกรึป่าวตอนเลิกกับแม่พ่อก็เอาไปทั่วตอนนี้ไม่รู้ว่ามีลูกกี่คนแล้ว เราก็ไม่รู้ทำไมถึงไม่เกลียดเค้า เราผิดมั้ยที่รู้สึกแบบนี้ทั้งๆที่เค้าทำร้ายร่างกายแม่เราเกือบจะฆ่าแม่เรา แต่เรากลับไม่เกลียดเค้าเราผิดมั้ย....แต่เรารู้สึกผิดต่อแม่มากๆเลย😔
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่