พึ่งเริ่มงานใหม่ได้2 วัน แต่ดันป่วยโควิด มีสิทธิ์ผ่านงานและได้รับค่าจ้างตามวันที่หยุดอยู่ไหม

ผมพึ่งเริ่มงานกับบริษัทแห่งหนึ่งช่วงกลางเดือนได้2วัน เซ็นสัญญาไปแล้ว แต่ยังอยู่ในช่วงทดลอง แล้วผมดันติดโควิด ทำให้ต้องหยุดงาน เพื่อรักษาตัวเอง 
อยากทราบว่าบริษัทยังจะจ่ายค่าจ้างในวันที่หยุดรักษาตัว และจะมีสิทธิ์ผ่านการทดลองงานอยู่ไหมครับ
เพราะผมไม่ได้ลาใครเลยนอกจาก HR เนื่องจากไม่มีคอนแทคหัวหน้างาน และยังไม่ได้สนิทกับที่ทำงานเท่าไหร่

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่