มีเครื่องอะไรที่ทำให้เราติดตามการเต้นหัวใจของคุณพ่อ(ที่เป็นโรคหัวใจ)ได้ตลอดเวลาไหมคะ

เราเพิ่งทราบว่าคุณพ่อเป็นโรคหัวใจค่ะ ก่อนหน้านี้มีอาการเฉียบพลัน โชคดีที่ส่งรพ.ทันเวลา เลยรอดมาได้

จากเหตุการณ์นั้นทำให้เรากังวลตลอดเวลา โดยเฉพาะเวลาที่ต้องออกไปทำงาน แม้จะมีคนอื่นอยู่เฝ้าคุณพ่อก็ตาม หรืออย่างเวลานอนที่คุณพ่อจะนอนในห้องส่วนตัวคนเดียวค่ะ

จึงขอสอบถามว่า มีเครื่องวัด หรือนาฬิกา หรืออื่น ๆ ที่สามารถใช้วัดระดับการเต้นของหัวใจคุณพ่อ แล้วส่งสัญญาณให้เรารู้เมื่อมีอะไรผิดปกติได้ไหมคะ แม้เราจะออกมาทำงานข้างนอกไกล ๆ ค่ะ (หรือหากเราสามารถตรวจเช็คระดับของคุณพ่อได้เองด้วยจะดีมากเลยค่ะ)

รบกวนด้วยนะคะ ขอขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่