สอบถามในการเรียกเงินเดือนไปแล้ว ไม่ได้รับการติดต่อกลับจาก HR

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เรากำลังรองานในบริษัท มหาชน แห่งหนึ่ง ในตำแหน่ง personal assistant ของประธานบริษัทค่ะ
เราได้ทำการสัมภาษณ์เรียบร้อยแล้ว รอบแรกกับ HR รอบที่ 2 กับประธานบริษัทโดยตรง และทางบริษัทแจ้งผลว่าผ่านการสัมภาษณ์เรียบร้อยแล้ว

จากนั้น HR ได้โทรมาคุยกับเราเรื่องเงินเดือนค่ะ เราเรียกเงินเดือนไปที่ 45k-50k 
ต้องบอกก่อนนะคะ เราเป็นลูกเรือเก่าของสายการบินตะวันออกกลางแห่งนึงค่ะ เงินเดือนอยู่ที่ประมาณ 80k+ ค่ะ
และหน้าที่งานของตำแหน่งที่เราไปสมัครนี้ จะต้อง ตามติดประธานในการไปทำงานทั้งในและต่างประเทศและออกงานต่างๆ และเวลางานไม่แน่นอนค่ะ ที่ล่วงเวลาหรือออกทริปต่างๆจะไม่มีบวกเพิ่มใดๆนะคะ จะอยู่ในเงินเดือนทั้งหมดเลย
เราจึงเรียกเงินเดือนไปตามจำนวนดังกล่าว

HR แจ้งเราว่าจะโทรกลับมาแจ้งเราตั้งแต่เมื่อวานค่ะ ซึ่งเป็นวันที่ 21 แต่ตอนนี้เป็นวันที่ 22 ตอนแรกเราคุยกับ HR เค้าบอกให้เราเริ่มวันที่ 23 แต่ก่อนจะเริ่มงานต้องมีการตรวจสุขภาพ และผลจะได้ประมาณ 1 วัน HR เลยบอกให้เราเริ่มงานน่าจะเป็นวันศุกร์ที่ 25 เราจึงอยากทราบว่า ในกรณีนี้ เราควรจะรอไหมคะ หรือควรจะสมัครงานอื่นไปเลย 

รบกวนด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่