ไฟแนนซ์เอารถไปขายได้เงินเกินหนี้ที่ค้าง เราต้องได้คืนไหมครับ

รบกวนขอสอบถามหน่อยครับ พอดีว่าโควิดที่ผ่านมาผมเอารถยนต์ไปคืนไฟแนนซ์เพราะผ่อนไม่ไหว
แต่ไม่นานมานี้ไฟแนนซ์เพิ่งนำรถผมออกขายได้ ได้เงินมากกว่ายอดหนี้ที่ผมค้างไฟแนนซ์ครับ
แบบนี้ส่วนต่างที่เกินมา ไฟแนนซ์ต้องคืนให้ผมไหมครับ หรือไฟแนนซ์จะเก็บไว้เอง

ปรึกษาทนายตามเพจ Facebook ตอบไม่ตรงกันเลยครับ บางคนก็บอกเราต้องได้คืน บางคนก็บอกเราไม่มีสิทธิได้คืน

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่