โดนทรูฟ้อง ในที่สุดก็ไม่ตกเทรนด์แล้ว

สืบเนื่องจากติดเน็ตบ้านทรู แล้วหลังจากใช้งานมาได้พักใหญ่ก็มีปัญหา ไม่สามารถใช้งานได้ ผมเรียกให้ช่างเข้าหน้างานแล้ว 2-3 รอบ ก็แก้ไม่จบ

เลยตัดสินใจยังไม่จ่ายเงินจนกว่าจะมาแก้ไขให้ ซึ่งคอลเซนเตอร์บอกทุกครั้งที่ติดต่อไปว่า จะดูแลให้ แล้วก็หายเงียบ

ผมทนใช้เน็ตมือถือแทนมา 3 เดือน ก็มีพนักงานจากทรูโทรมาทวงค่าอินเทอร์เน็ต เลยแจ้งไปว่า จะมาทวงอะไร 3 เดือน ระงับสัญญาณไปตั้งแต่เดือนแรกแล้วไม่ใช่เหรอเพราะผมใช้ไม่ได้เลย ทางนั้นก็ตอบว่าไม่ได้ระงับนะ สัญญาณปกติ ผมเลยบอกไปว่า ไม่จ่ายจนกว่าจะมาแก้ไขให้เพราะผมไม่ได้ใช้เลย แล้วก็หายไปอีกยาวๆ

จนกระทั่งวันนี้ที่บ้านส่งรูปหมายศาลมาให้ดู เลยคิดว่า นั่นไงไม่ตกเทรนด์แล้ว 😂

คำถามคือ ผมไม่ต้องการชำระส่วนที่ผมไม่ได้ใช้ สามารถให้เค้าเอา Traffic log มากางให้ดูได้ไหมครับ ?

หรือผมควรแจ้ง คสทช เลยดี ... ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่