[สุดยอดผู้กล้าล้างแค้น] ขอบเขตการแก้แค้นของพระเอกคืออะไรครับ?.....[spoiled]

เรื่องสุดยอดผู้กล้าปิดบัญชีแค้น นี่ตกลงกฎการคิดบัญชีของพระเอก พี่แกตั้งเป้าไว้ขนาดไหนครับ?
- คนที่เคยหักหลังตัวเอง และ ผองพวก
หรือ เล่นงานกระทั่งคนที่ไม่ได้แค้น แต่ทำเลวด้วย

เพราะ บทที่ ๓ เนื้อเรื่องศูนย์วิจัย
ถ้าว่าตามตรงหมอหญิงโรคจิต ถึงจะชั่ว แต่ก็ไม่ได้มีหนี้แค้นตรงๆกับพระเอกเลยครับ  เรื่องที่น้าแกทำคือ ผลิตยาเปลี่ยนร่าง  (เหยี่อทดลองทั่งหมดไม่เกี่ยวข้องกับพระเอก)

แต่คนที่เอายาเปลี่ยนร่างไปให้เด็กๆของพระเอกกินมันลูกชายผอ.ศูนย์ฯไม่ใช่เรอะครับ? ถ้าจะแก้แค้นจริงๆ มันต้องเล่นตัวลูกผอ.เป็นหลัก มากกว่าหมอ ญ.ไม่ใช่เรอะครับ?
กลายเปนว่า ตัวหมอ ญ.โดนหนักที่สุดทั้งที่แทบไม่เกี่ยวกับบัญชีแค้น ดูไม่ค่อยเมกซนส์กับกฎเท่าไหร่?

อีกคำถาม
ตัวผู้กองที่พระเอกปลอมตัวเข้ามาในศูนย์    คิดว่าตัวจริงยังมีชิวิตอยู่ หรือ ถูกฆ่าไปแล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่