ศูนย์บริการสาธารณสุขอยู่ตรงข้ามบ้าน กับโรงพยาบาลต้องนั่งแท็กซี่ไป 30 นาที เลือกสิทธิบัตรทองที่ไหนดีกว่าครับ

คือผมมีโรคไขมันสูง เดิมใช้ประกันสังคมกับโรงพยาบาล หมอจะนัดเจาะเลือดให้ทุกๆ 3-4 เดือนและรับยา โรคประจำตัวอื่นๆยังไม่ปรากฎครับ อยากเลือกศูนย์บริการสาธารณสุขที่อยู่ตรงข้ามบ้าน (ตรงข้ามเยื้องๆครับ ต้องเดินเข้าไปในศูนย์ราชการก่อน) แต่ไม่มีความรู้พื้นฐานเลยว่า ศูนย์บริการสาธารณสุขสามารถให้บริการทางการแพทย์สักระดับใดครับ จึงรบกวนขอสอบถามเพื่อนๆดู เผื่อใครพอมีประสบการณ์ตอบได้ครับ  ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่