{D.Gray-man&Demon Slayer} ระหว่างอาคูม่า Lv.2 กับอสูรข้างขึ้น ถ้าเป็นด้านความแข็งแกร่งแบบตัวต่อตัวคิดว่าตัวไหนเก่งกว่า?

ก็นะ

ระหว่าง อาคูม่า Lv.2 กับอสูรข้างขึ้น ถ้าเป็นด้านความแข็งแกร่งแบบตัวต่อตัวคิดว่าตัวไหนเก่งกว่ากันครับ?

ระหว่างปีศาจ

กับอสูรข้างขึ้น

ที่ให้วัดกันแบบตัวต่อตัวนี่เพราะว่าพวกอาคูม่ามีอยู่จำนวนนับไม่ถ้วนรวมไปถึงจำกัดไว้ที่เลเวล 2 เพราะถือว่ามีสเกลพลังที่ค่อนใกล้เคียงที่สุด เอาจริงนะผมก็ลืมไปแล้วว่าอาคูม่าตั้งแต่เลเวล 2 ลงมานี่เก่งกาจยังไง  เพราะว่านี่คือสเกลตั้งแต่ต้นเรื่องเลย  

ส่วนเลเวล 3 นี่ผมตีความว่าเทียบเท่ากับมุซัน ดีไม่ดีอาจจะต้องแท็คทีมกับโยริอิจิช่วยกันสู้  ท้ายเรื่องนี่เลเวล 3 มีให้พรึบเลย

ส่วนเลเวล 4 อันนี้ไปยกมาหมดทั้งเรื่องดาบพิฆาตอสูรเลยทั้งอสูรและหน่วยพิฆาตอสูร ยังไม่รู้ด้วยซ้ำเลยว่าจะสูสีได้ไหม

น่าเศร้าที่ D.Gray-Man ตีพิมพ์มานานมากแล้วแต่ยังไม่จบและดูเหมือนว่าหลายคนจะเลิกหวังให้กลับมาแล้ว

ปล.อย่าสับสนกับตัวละครใน Street Fighter นะครับ 5555

สวัสดีครับ เม่าหอยทาก
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่