ยาง Bridgestone ใช้งานกี่ปี หรือกี่กิโลเมตรกันบ้างครับ

กระทู้คำถาม
ผมใช้ Dueler 684 II 265/65/R17 ติดรถ,
หลังจากนั้นก็ใช้ยี่ห้อและรุ่นนี้มาโดยตลอด
ใช้งานวิ่งประมาณ 1.5 - 2 หมื่นโล/ปี, ไม่บรรทุก
ส่วนใหญ่ขับ ตจว.ทางลาดยาง ประมาณ 90 ก.ม./ช.ม.

เปลี่ยนทุกประมาณ 4 ปี
ครั้งล่าสุดที่เปลี่ยน 01/07/2561
อีกประมาณ 5 เดือนก็จะครบ 4 ปีแล้ว

ปกติจะเปลี่ยนยางก่อนเข้าหน้าฝน
ตอนนี้ยางก็แตกลายงาเล็กๆ เนื้อยางน่าจะแข็งแล้ว
(ปกติก็จอดในร่มสม่ำเสมอนะ)
ผมใช้งานประมาณนี้
เปลี่ยนประมาณนี้  สมาชิกเปลี่ยนกันประมาณไหนกันบ้างครับ ยิ้ม

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่