การไปเรียนต่อฮ่องกง

สวัสดีค่ะ เราจะไปเรียนต่อมัธยมที่ฮ่องกงปีหน้าค่ะ แต่อยากสอบถามว่า ต้องทำวีซ่าอย่างไรที่ไหน ซึ่งยังไม่มีโรงเรียนค่ะ แต่มีที่พักคือพักกับญาติค่ะ (;ห้องไม่เล็กค่ะ ) เลยอยากถามทุกคนค่ะ ภาษาอังกฤษเราได้เกรด 1.0 ค่ะแต่เราพออ่านได้ พูดได้ ฟังได้นิดหน่อยค่ะ ภาษาจีนกลางก็คือคุยได้ค่ะ ภาษาจีนกวางตุ้งก็คือได้นิดหน่อยเพราะเราเรียนพร้อมกัน 3 ภาษาโรงเรียนที่เราเรียนเขาไม่เน้นภาษาอะไรเลยค่ะ เขาเน้นแต่คณิต วิทย์😅 เราจะไปประมาณ 1 ปีนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
หากจะไปอยู่กับญาติ ญาติต้องเต็มใจให้ไปอยู่ พร้อมที่จะดูแล เป็นธุระจัดการประมาณนึง หากญาติบ่ายเบี่ยงที่จะเป็นธุระ หรือไม่ตอบข้อสงสัย แสดงว่าเขาอาจจะต้องการปฏิเสธกลาย ๆ

แนะนำว่าถามญาติดีกว่ามั้ยครับ เขาน่าจะรู้ดีที่สุด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่