แฟนติดเพื่อนมากครับ

คือเรากับแฟนเจอกันแต่ละครั้งไม่บ่อยมากครับ แต่พักนี้ ไปกับเพื่อนตลอดเลย ผมไม่ได้จะห้ามอะไรนะครับ แต่ว่าทุกครั้งที่เราเจอกันแทบไม่ได้ไปไหนด้วยกันเลยครับเขาจะไปหาเพื่อนตลอด ไม่ว่าจะกินข้าว ดื่ม เขาจะให้ผมรออยู่คนเดียวตลอด ผมแค่อยากใช้เวลาทำอะไรไปไหนมาไหนกับแฟนบ้างแต่ไม่เคยมีเลย ผมพูดถึงเรื่องนี้ก็เหมือนผมจะเป็นฝ่ายงี่เง่าเองผมเลยไม่อยากพูดแล้ว มีครั้งหนึ่งผมรอเขานานมากเขามาถึงคำแรกที่พูดเลยคือ ไปหาเพื่อนก่อน ผมรู้สึกเฟลมากๆ จะหาทางออกยังไงดีครับ ต้องพูดด้วยคำไหนถึงจะดีขึ้น ไม่ลงเอยด้วยการทะเลาะ หรือ เสียความรู้สึก  นี่อีกไม่นานผมก็ต้องไปเรียนที่อื่นไกลกันแล้ว 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่