ถ้าเขาไม่เห็นว่าเราดีและสำคัญ ควรทำไงคะ

กระทู้คำถาม
เรากับแฟนคบกันมา3 ปี กว่าจะถึงวันนี้ ผ่านเรื่องราวอะไรแย่ๆมาเยอะมาก เราท้องตอนยุด้วยกันจริงๆจังๆได้6 เดือน ซึ่งตอนนั้นทางบ้านเรารับไม่ได้ เพราะไม่ชอบเขา ไล่เราออกจากบ้านไม่ให้กลับมาอีกเลย จนสุดท้ายทะเลาะกันจะเลิกกัน รักๆเลิกๆประคับประคองมาจนผ่านมา3ปี  เชื่อไหมค่ะว่าตอนท้องเขาไม่เคยกลับบ้านเร็วเลย เลิกงานไปกินเหล้ากับเพื่อน พอเราโทรตามก็หาว่าเรางี่เง่า ไร้สาระ พอเราบ่นก็บอกมากับเจ้านาย อ้างงานๆตลอด จนวันหนึ่งเขาไปกับเพื่อนเห็นข้อความที่เขาบอกเพื่อนให้หาเด็กให้หน่อย ว่าเราสาระพัด ว่ามีคุยคนอื่น ว่าเรามีคนอื่น แต่ตัวเองทำเองทุกเรื่อง แต่เราก็เลือกที่จะให้อภัยเพราะสงสารลูก อยากให้ครอบครัวสมบูรณ์ ถึงวันคลอดเรานอนรอจะผ่าคลอด เลิกงานมาแวะมาหาไม่ถึง5 นาที กลับบ้านก่อนนะไม่เคยสนใจอะไรเลย จนวันคลอดเขาก็ดูแลลูกได้ดียอมรับว่าเขาเป็นพ่อที่ดีเลยแหล่ะ ผ่านไปเราออกจากโรงบาล เลิกงาน3ทุ่ม กลับบ้านเที่ยงคืนตี1 ตี2 นอนร้องไห้ทุกคืน จนวันหนึ่งเราตัดสินใจไปทำงาน ทำงานได้ไม่นานก็มีผช. หน้าตาดีแหล่ะแต่เด็กกว่าเรา7 ปี แต่เราไม่ได้คิดรัยกับเขานะ แต่มีคนไปฟ้องสามีเราว่ามีชู้แอบบคุยกัน ยังงงยุเลยว่าไปคุยตอนไหน ไปทำงานด้วยกันรอกลับพร้อมกัน หลังจากนั้นมันขอเลิกเลยค่ะ ทะเลาะกันถึงขั้นแย่งลูกกัน รู้เลยเวลาเขาโมโหมาเขาทำลายข้าวของพังไม่มีชิ้นดี  หลังจากนั้นมาก็ยังให้อภัยเขาเพราะคำว่า"รัก" เขาชวนเราไปจดทะเบียนสมรส หลายครั้ง จนตัดสินใจยอมจดเพราะอยากให้เลิกว่าเรามีชู้สักที แต่จนแล้วเลิกพูดจริงๆนะคะ แต่เปลี่ยนเป็นคนล่ะคนเลยค่ะ ไม่เคยสนใจ ไม่เคยใส่ใจ อยากอยากได้อันนี้คือต้องซื้อให้ อยากทำแบบนี้คือทำต่อให้เราไม่ชอบมันก็ทำ ทำตัวแย่ๆตลอดมา เพราะคิดว่าเราเป็นของตายรึป่าว จะพูดดีกับเราเวลาจะอ้อน อยากให้เราซื้อของให้ อยากได้อะไร ซื้อให้ทุกอย่าง แพงแค่ไหนก็ซื้อถ้ามีเงิน เราเป็นฝ่ายให้เขามาตลอด จนกลายเป็นว่า ถ้าวันไหนเราไม่ให้นี่คือมีปัญหาเลย ทะเลาะกันบ้านแตก ทุกคนช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมค่ะว่า เราควรทำยังไง ทุกวันนี้เขาออกต่างจังหวัดบ่อยและไม่ค่อยได้คุยกัน ไปต่างจังหวัดทีเขาไม่เคยโทรหาโทรไปก็ไม่อยากคุย ทุกคนคิดว่าเราควรต้องทำยังไงต่อ เราร้องไห้ทุกวันที่อยู่ด้วยกันตลอดเวลา3 ปี พยายามเลิกรักเขาแต่มันก็ทำไม่ได้ ตอนโกธรไม่ยุด้วยกันเราก็คิดไปหมดว่าเขาไปกับ ผญ.คนอื่นรึป่าว เพราะที่ยุกันทุกวันนี้ เขาไม่เคยใส่ใจเราเลยสักวัน เราควรต้องทำยังไง  

#ขอบคุณหลายๆคนที่อ่านจนจบนะคะ

เขาเป็นคนติดเหล้าค่ะ
ติดเพื่อน
ทุกอย่างสำคัญกว่าเราเสมอ

เขาพูดตลอดว่าสำหรับคนอื่นครอบครัวสำคัญเสมอแต่สำหรับเขางานสำคัญกว่าสิ่งใด เพราะยุคนี้ไม่มีงานก็ไม่มีเงิน  สรุปคือเราไม่สำคัญเท่างานเขาเลย  😅😅
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่