ถ้าจะพาคนแก่ไปหาหมอแบบไม่ใช้สิทธิ แต่จ่ายตัง จะได้ไวกว่าไหมครับ

ตอนแรกพาย่าไปหาหมอใช้สิทธิบัตรทองที่โรงพยาบาลตากสิน
ก็รอ6ชั่วโมง เอกซเรย์รอบแรกรอ2ชั่วโมง
หมอเขาว่าไม่ชัด ขอเอกซเรย์ใหม่อีก2ชั่วโมง

หมอว่าเป็นปอดอักเสบนิดหน่อยให้ยามากิน
แต่แกกินไม่ได้ครับกินแล้วจะอ้วก จะพาไปหาหมออีกรอบแกก็ไม่อยากไปเพราะแกว่ามันนาน

เลยจะไปแบบไม่ใช้สิทธิแทนจะได้ไวกว่าไหมครับ
หรือควรไปโรงพยาบาลเอกชนดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่