ปวดต้นแขนหลังจากเขียนหนังสือ

คือเราเขียนหนังสือเป็นเวลานานประมาณ3-4ชั่วโมง หลังจากนั้นก็รู้สึกปวดๆชาๆ เหมือนมันตึงๆที่ต้นแขนแนวเดียวกับรักแร้ ปกติเราก็เคยเขียนหนังสือนานๆแต่ก็ไม่เคยเป็นนะคะ ไม่รู้เกิดจากการเกร็งหรืออะไร เราเลยหยุดพักก่อน ไม่ใช้แขนข้างที่ปวดทำอะไรหนักๆหรือใช้แรง ผ่านไป2-3วันมันก็หายแต่ก็ไม่หายสนิทนะคะ มีกลับมาปวดบ้างเป็นครั้งคราวเดี๋ยวหายเดี๋ยวปวด เราก็นึกว่ามันจะหายไปเอง ก็เลยกลับมาใช้แขน ยกของหนักๆ เขียนหนังสือ(เราก็ต้องทำการบ้านอะค่ะ🥲) จนกลับมาปวดเหมือนวันแรกอีกครั้ง มันก็ปวดแบบตึงๆ บางทีก็ชาไปถึงมือบ้าง ก็นึกว่าเป็นที่เส้นรึเปล่าก็เลยนวดไปมั่วๆ สุดท้ายก็ไม่หาย ปวดกว่าเดิมอีกค่ะ ใครพอจะทราบบ้างมั้ยคะว่าจะแก้มันยังไง ซื้อยาหายมั้ย ใช้ชีวิตลำบากมากเลยค่ะ ไม่ว่าจะนั่งจะนอนท่าไหนก็ปวดอยู่ดี😭
แก้ไขข้อความเมื่อ

ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 2

" เดาว่าเป็น" .. เส้นประสาทถูกกดทับที่ข้อมือ ...
ลองอ่านแล้วไปตรวจกับหมอกระดูกและข้อ อีกครั้งนะครับ

กลุ่มอาการ เส้นประสาทถูกกดทับที่ข้อมือ (ผังผืดทับเส้นประสาท)    
https://www.bloggang.com/viewblog.php?id=cmu2807&date=15-07-2008&group=5&gblog=28
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่