เรื่องการคืนเงินของระบบบัตรวีการ์ด ของ trure monney wallet

กระทู้คำถาม
คือ ผมได้สั่งซื้อสินค้ากับทาง shopee โดยจ่ายเงินผ่านทาง trure money wallet ด้วยบัตร วีการ์ด ทีนี้ ผมได้ทำการคืนสินค้า และทางShopee ก็ได้คืนเงินสำเร็จเรียบร้อยแล้ว แล้วผมก็รอ จนครบกำหนด 14 วันทำการ จนถึงทุกวันนี้แล้ว เงินก็ยังไม่เข้ามาในบัญชีผมเลย ผมไม่เข้าใจเลยว่า บัตรวีการ์ด กับ บัตรเดบิต มันตัวเดียวกันไหมครับ ไอ้ตอนจะจ่ายค่าสินค้าที่ผมสั่ง มันสามารถกดจ่ายได้  โดยลงเป็นบัตรเดบิต นะครับ แต่ตอนเงินคืนละ! เงินมันไปอยู่ที่ไหน ทำไมระบบ ของ trure wallet มันชั่งยุ่งยากซับซ้อนอย่างนี้ ตอนนี้ผมหมดเงินกับการโทรสอบถามทาง trure wallet 1240  ก็ให้กด 1 กด2  กด3 กด4 อยู่อย่างนั้นแหละ เลยไม่ได้คุยซักที พอได้คุยบ้าง ก็ยังไม่เข้าใจปัญหาของเรา   ใครสามารถคลายปัญหาผมได้ช่วยตอบผมที เพราะตอนนี้ผมร้อนเงินมาก เงินตั้ง 5 พัน กว่าบาท ซื้อ ข้าวได้กินหลายมื้อเลยแหละ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีครับท่านสมาชิกหมายเลข 6840093 หากไม่ได้รับยอดเงินคืนภายในระยะเวลาที่กำหนด เจ้าหน้าที่ขอทราบข้อมูลทางหลังไมค์ โดยส่งข้อความมายัง TrueMoney Customer Care เพื่อตรวจสอบรายละเอียดให้ก่อนนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่