ผู้ชายกินยาคุม แล้วมีนมสาว อยากเอาออกครับ

คือคือผมก็ไม่ใช่ชายแท้100% ตอนนั้นผมไม่ค้นพบตัวเอง เลยตามเพื่อนทุกอย่างเลย เพื่อนก็ชวนกินยาคุม จนมีนมแหลมๆเลยอ่ะครับ ตอนนี้ผมไม่อยากมีแล้ว เอาออกด้วยวิธีอะไรบ้าง แง ผมวิดพื้นไปแล้ว3สัปดาห์แล้วก็เลคาดิโอ้ ไม่รู้ว่ามันจะหายไปมั้ย ฮื่อ  ไม่อยากให้มันไม่มีเลย ไม่อยากมีแล้วครับ help me pls  🥲 ไม่มีความมั่นใจเลย แง
แก้ไขข้อความเมื่อ
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 4
นมสาวของผู้ชาย  ถ้ามันเกิดขึ้นแล้ว  การที่จะทำให้หายไปด้วยการออกกำลังกายอย่างเดียวมักจะไม่ได้ผลครับ  บางคนออกกำลังกายจนลีนมากๆ  และถึงแม้ว่าระดับฮอร์โมนเพศชายจะกลับมาสู่ภาวะปกติ  อาการนมสาวก็มักจะไม่ได้หายไปหมดอยู่ดีครับ
1. การเล่นเวต เพิ่มกล้ามเนื้อหน้าอก  จะช่วยอำพรางนมสาวได้บ้าง  แต่ยังไงก็จะยังคงมีอยู่  ไม่สามารถแก้ไขได้ทั้งหมด
2. ปรึกษาแพทย์ เพื่อพิจารณาการกินยาในกลุ่มต่อต้านรีเซปเตอร์ของเนื้อเยื่อที่หน้าอก
3. ถ้าการกินยายังไม่ได้ผลเพียงพอ  อาจต้องพิจารณาการผ่าตัดเต้านมแบบผู้ชาย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่