เหตุผลอะไร ที่ทำให้คุณเก่งอังกฤษ

คือสมัยก่อนเราโง่อังกฤษแบบสุดๆเลยค่ะ พูดได้แต่ yes no ok thanks แค่นี้ค่ะ

แต่มันมีจุดเปลี่ยนคือตอน ม.3 วิชาภาษาอังกฤษมีครูคนใหม่มาสอน แล้วครูแกสอนสนุกมากๆค่ะ บวกกับตอนนั้นเราจะต้องย้ายไปอเมริกา ทำให้ตอนนั้นเราตั้งใจเรียนอังกฤษแบบสุดๆ แล้วตอนนั้นเราชอบ Melanie Martinez มากๆ คือฟังทุกเพลงเลย แต่ฟังไม่ออก เลยฟังแบบแปลไทย แล้วคือเราร้องตามด้วยค่ะ แบบมั่ั่วๆ

คือต้องขอบคุณเราในตอนนั้นจริงๆ ที่ทำให้เราพูดภาษาอังกฤษได้คล่องมากๆๆๆ

เหตุผลของเราก็มีแค่นี้ล่ะค่ะ

เรารอฟังเหตุผลของทุกคนอยู่นะคะ หัวเราะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่