คนคุย คุยแต่ไม่ได้คบสถานะไม่ชัดเจน

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามทุกคนในนี้ เราคุยกับคนนึงมาได้จะ7เดือนแล้ว ช่วงแรกๆเค้าสนใจเรามากแต่ก็ไม่ได้เจอกันนะคะ แต่ช่วงนั้นเราก็คุยกับอีกคน พอเราตัดสินคุยกับเค้าจิงจังก่อนเรากลับต่างจังหวัดเราเลยตัดสินใจให้เค้ามาหาเรา ซึ่งบ้านเราสองคนใกล้กันนะคะ ตัวเค้าอายุ29 เรา 24 แล้วหลังจากเจอครั้งแรกเราก็ไปตจวเกือบสองเดือน ซึ่งเราก็วัดใจตรงนี้ว่าเค้าจะหายไป แต่เค้าก็ยังคุยกับเราอยู่ปกติ แต่คุยกันแค่ไลน์ เบอร์ เฟสไม่มี ตอนแรกเราเคยจะขอเบอร์แต่เค้าก็ให้ แต่เราไม่เอาเองด้วยแหละ หลังจากนั้นพอเรากลับมา ก็มีเจอกันนะคะ แต่เดือนนึงก็2-3ครั้งไม่ได้เยอะ ตอนแรกเราก็สงสัยเค้ามีแฟนรึป่าว เค้าก็บอกว่าไม่มี ไม่มีใครจิงๆ ซึ่งจากที่คุยมาเค้าไม่เคยหายเลยนะคะ มีแต่เราเองแหละที่หายจนเค้ากระวนกระวายแล้วเค้าเลยบอกว่าทำให้พี่กระวนกระวายต่อไปจะไม่ตาม แล้วก็ไม่ตามจริงๆ-.- แต่มีอย่างนึงคือเค้าไม่อยากให้เรารู้เฟส แต่เราสืบจนเจอค่ะแล้วก็มีเพื่อนร่วมกับเค้าคนนึง เราเลยทักขอให้คนนั้นส่องให้ เฟสเค้าก็ไม่มีอะไรเลยนะคะ ไม่มีอัพเดท ไม่มีโพส อะไรเลยค่ะ จนเราก็งง ทำไมไม่ให้ อ่อจะบอกอีกอย่างนึงค่ะ เค้าอายุ29แต่มีแฟนแค่คนเดียวเองนะคะ ละแฟนคนนี้จากที่รู้มาอยู่โคราชค่ะ นานๆจะเจอกันที ที่เราสืบมากับถามเค้ามา ละเราก็สงสัยว่าหรือเค้าไม่ได้เลิกกัน แต่โพสผญก็ดูเพ้อ ดูโสด เราเลยตัดสินใจ แคปไปถามเค้าเลย เค้าเลยบอกว่า เลิกคุยกันนานแล้ว แค่รูปนั้นเค้าไม่ลบเอง และเราก็เลยถามว่าพี่จริงจังมั้ย เค้าก็ตอบว่าตอนนี้พี่ยังไม่อยากมีแฟนเลย พี่มีหลายอย่างต้องต้องทำ (คนรอบตัวเราก็บอกว่า เพราะเค้าอายุ29แล้วจบเกียรตินิยมรึป่าวแต่ยังไม่มีอะไรเลย ยังอยู่กับครอบครัว  แต่เพื่อนคนอื่น มีนู้นมีนี้หมดแล้วเลยกดดันตัวเองรึป่าว) เราก็เลยคืดว่าเออมันน่าจะเกี่ยว หรือเราหลอกตัวเองคะ แล้วจนกระทั่งเราก็ทะเลาะกันอีก ว่าเค้ามีแฟนแล้วรึป่าว คือเรางงตรงที่ว่าอยู่ใกล้กันแต่ไม่ค่อยมาหาเราเลย เค้าบอกว่าเค้าเป็นติดบ้าน ติดคอม กับเล่นคริปโต ละเค้าชอบพูดตลอดว่า เรื่องงานเงินเดือนไม่ขึ้นเลยจากที่คุยมาเค้าไม่เที่ยวเลยนะคะ เลิกงานกลับบ้านอย่างเดียว เลยอยากถามค่ะ แบบนี้ปกติมั้ยคะ สำหรับผู้ชายอายุเท่านี้ หรือตัวเราเองที่เดกเกินละไม่เข้าใจ หรือว่าเค้ามีแฟนแล้ว ช่วยแชร์ประสบการณ์บอกเราทีค่ะ เราอยากเจอแต่เค้าไม่เจอเราเซง (เพิ่มเติมค่ะที่ทำงานเค้าอยู่ไกลต้องขับมอไซไปเกือบ1ชม เลิกทีก็5โมง ) เค้าเลยเหนื่อยรึป่าวคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่