รบกวนขอความรู้เกี่ยวกับ Bond yield ของสหรัฐด้วยค่ะ

จากรูป  Bond yield  10 ปี ของไทย  ผลตอบแทนอยู่ที่  2.177  คือดอกเบี้ย ร้อยละ  2.177 บาท
            Bond yield   10 ปี  ของสหรัฐ  นี่คือ  1.886   นี่คือ  100  ดอลล่าร์  ได้ผลตอบแทน  1.886 ดอลล่าร์ ถูกไหมค่ะ
แล้วที่ว่าผลตอบแทน บอนด์ยีล ของสหรัฐตอนนี้สูง  แล้วปกติ ผลตอบแทนมันควรอยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้ความรู้นะค่ะ  

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่