เรียนต่างประเทศ

กระทู้คำถาม
สวัดดีครับคือตอนนี้ผมกำลังตัดสินใจว่าจะไปเรียนต่างประเทศดีไหมเพราะรู้สึกว่าอยู่ไทยน่าจะไม่โอเค
ปัญหาคือผมกังวลว่าถ้าไปเรียนแล้วจะไม่รู้เรื่อง+กับภาษาอังกฤษค่อนข้างที่จะไม่แข็งเพราะเวลาพูดผมชอบลืมว่าคำนี้แปลว่าอะไรนะ และยังไม่รู้เลยจะไปเรียนอะไร ขอคำแนะนำหน่อยครับว่าเรียนเรื่องอะไรที่เบสิคไม่ยากเกินไปครับ จะไปปรับและคิดดู ขอบคุณครับ(เพิ่งเคยตั้งกระทู้)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่