ไม่ชอบนิสัยแม่ตัวเอง

กระทู้คำถาม
ผมรู้สึกไม่ชอบนิสัยแม่ตัวเองมากๆครับ แม่เป็นคนที่งี่เง่ามากๆ ชอบเล่นหวย ชอบกินเหล้า ชอบด่าพ่อตอนเมาแม่ชอบชอบพ่อทะเลาะตลอด แล้วยังมาด่าผมอีก ผมรู้สึกว่าแม่ไม่ค่อยรักผมเท่าไหร่ที่ผมสังเกตแม่ทำอาหารกินเอง ต่างจากพ่อที่ทำอาหารให้ผมทุกเช้า ถ้าผมขาดพ่อไปผมอยู่ไม่ได้แน่นอน แม่ชอบใช้เงินเวลาที่พ่อหาเงินมาแล้วพ่อให้ผมแม่ก็เอาไปหมดไม่เหลือให้สักบาท แม่เป็นคนเอาแต่ใจไม่ใครเถียงแม่แล้วชนะ เวลาที่พ่อเมาแม่ก็จะด่าพ่อบางครั้งพ่อก็ร้องไห้ผมโคตรสงสารพ่อ ผมเคยขอให้แม่เลิกเหล้าแม่ก็ไม่สนใจทั้งร้องไห้ทั้งอ้อนวอน แม่ไม่สน ร้องไห้จะเป็นจะตายก็ไม่สน ผมโคตรอิจฉาคนอื่นเลย เวลาที่ไปบ้านเพื่อนแม่มันซื้อขนมมาให้ ไหนจะพูดดีๆกับมันอีก พอกลับมาดูตัวเองแม่ไม่เคยซื้อขนมมาให้ ทำอะไรไม่ถูกใจก็ตะคอกด่า คือผมเกลียดคนนิสัยแบบแม่ผมมาก ผมพยายามไม่เกลียดแม่ตัวเองแล้ว ผมพยายามทุกทางตอนแรกผมก็ไม่สนใจแต่สุดท้ายแม่ก็ทำมันพัง ผมอยากเลือกชีวิตตัวเองผมไม่ได้อยากเกิด ผมไม่ได้อยากเป็นภาระคนอื่น ผมรู้ว่าแม่ผมคลอดผมมาแล้วดูแลให้ผมโตจนมีวันนี้อันที่จริงย่าผมดูแลผมโคตรคิดถึงย่า ผมไม่กลัวบาปกรรมหรอกครับเพราะโลกหลังความตายมีแต่ความว่างเปล่าแค่เราตายไปทุกอย่างก็จบ แต่ผมยังไม่ตายเพราะยังไม่ถึงเวลา ผมพนันกับพ่อผมว่าถ้าใครตายก่อนคนนั้นชนะ ที่ผมบอกพ่อแบบนั้นเพราะผมจะตายก่อนเพราะไม่อยากร้องไห้เสียใจเวลาพ่อไปหรือแม่

*จะหาว่าผมเป็นเด็ก ยิ้มก็ได้นะครับ เพราะในความจริงแล้วนิสัยแม่ผมนั้นไม่ดีจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่