สามีชอบว่าชอบด่าทำอะไรก็เหมือนไม่ดี

กระทู้คำถาม
คบกันสามีได้3ปี มีลูก1คน เรากับแฟนห่างกัน10ปีค่ะ ตอนแรกแฟนนิสัยใจเย็น จะทำอะไรก็ไม่เคยขัด แต่พอคบกันได้ไม่ถึงปี ลายเริ่มออก แฟนเป็นคนที่อารมณ์ร้อน ขี้เหนียว(กับเรา) ชอบด่าชอบว่า บางครั้งเราทำอะไรก็ไม่ถูกใจ ชอบด่าให้คนอื่นได้ยิน เช่น ไปไกลๆ อี ยิ้ม ยิ้ม เรียกเราจิกหัวตลอด เมื่อก่อนแอบร้องไห้บ่อยค่ะ มันจุก บางคำก็รับไม่ได้ ลูกร้องไห้ก็ด่าเรา ทุกวันเราต้องโดนด่า บางครั้งเรากลัวจนทำไรไม่ถูก ใจสั่น รนไปหมด เราเสียใจนะที่เขาเป็นแบบนี้กับเรา แต่เราเลือกเอง แฟนอายุ33 ส่วนตัวเรา23ค่ะ ตอนนั้นเราเป็น นศ อยู่ปี3 แฟนทำงานก่อสร้างมาจีบเรา เราก็รักเขา เพราะความดี พอเราท้องเราเลยตัดสินใจออก เพื่อมาทำงานกับเขา ไปก่อสร้างด้วยกันตั้งแต่ท้องอ่อนๆ จนปัจจุบันค่ะ เรายอมทุ่มเทแรงกายแรงใจทิ้งทุกอย่าง เพื่อมาใช้ชีวิตอยู่กับเขา จากที่เราไม่เคยทำงานตากแดดเราก็ทำ แต่เราไม่เคยโทษหรือพูดทำร้ายน้ำใจเขาเลย แต่เขาชอบพูดทำร้ายน้ำใจเราเหลือเกินค่ะ เขาควไม่รู้ว่าเราเสียใจแค่ไหน เพราะเวลาที่เขาว่าเรา เราก็เงียบไม่พูด แกล้งไม่ได้ยิน 
#หนูอยากบอกว่าหนูรักพี่นะ แต่พี่รักหนูเท่าที่หนูรักพี่บ้างไหม พี่เลือกหนูวันนั้นทำไม พี่ทำให้หนูรักพี่ทำไมวันนั้น ฮือ เสียใจค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่