คุณแม่เป็นตะคริวที่ขาบ่อยมาก!!!

สวัสดีค่ะ คือมีเรื่องอยากมาปรึกษาน่ะค่ะ คือคุณเเม่เราเป็นตะคริวที่ขาบ่อยมากๆๆ ส่วนใหญ่มักจะเป็นเวลานอนหลับน่ะค่ะ ปกติคุณแม่เรากินยาเป็นประจำ. เมื่อ2-3วันก่อน เเม่หยุดกินยาไป. เเล้วมาวันนี้ช่วงประมาณ20.00กว่าเเม่เรากินยาไปเเล้วพอผ่านไปสัก1ชม. กว่าเเม่เราก็ลุกกลับมากินยาใหม่ เเล้วเป็นที่เดียวทั้งสองข้างเลย พอจะมีวิธีช่วยอะไรได้บ้าง ส่วนตัวเรา  เราไม่อยากให้เเม่กืนยาเยอะด้วยเนื่องจาก2วันก่อนเเม่เราไปตรวจเลือดเเล้วหมอที่ รพ.เขาบอกว่าเเม่เราอาจจะเลือดจางด้วย เเต่ตอนนี้รอผลเลือดออกมาว่าเป็นหรือเปล่า
เราขอขอบคุณทุกคนไว้ล่วงหน้าด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่